Jambo hiki, ni kipindi cha Neno na ni mimi hapa, Pamela Umodo, ambaye ninakukaribisha kwenye hiki kipindi cha leo. Hebu kwanza tuusikize wimbo ufuatao, kisha Mchungaji Jeffrey Wanjala Monialo atuletee neno. Karibu. Mpendwa msikilizaji, nakusalimu katika jina la Bwana na mwokozi wetu Yesu Kristo. Tumaini langu ni kuwa Mungu wetu ameendelea kukusogeza karibu naye tangu tulipoanza mafundisho haya kutoka kwenye kitabu hiki cha Injili ya Yohana, nami kwa furaha na kualika sasa hivi uungane nami ili tuendelee kupokea kutoka kwake toka kwenye somo letu la leo. Somo letu li kwenye sura ya 16 kuanzia aya ya kwanza hadi ile ya saba. Sura hii ya 16 yatamatisha hotuba ya Kristo aliyoianza akiwa kwenye kile chumba cha juu. Tulijifunza kwenye kipindi kilichopita ya kuwa Bwana aliwaagiza wanafunzi wake wapendane kama alivyowapenda. Maneno haya ni makaripio kwetu, kwa kuwa yatuonyesha jinsi tusivyo watu wa kupendeka hata kidogo. Rafiki yangu, pamoja na hili alitufahamisha kuwa kwa sababu ya kujitambulisha naye, ulimwengu utatuchukia. Msingi wa hili ni kwa kuwa alikuja na kuujulisha ulimwengu kuhusu dhambi yake, jambo linalowafanya walimwengu kutokuwa na udhuru wa dhambi. Alisema kwamba asingali alikuja, basi wangelikuwa na udhuru kuhusu dhambi zao, ila hili yalina maana kwamba hawangekuwa na dhambi. Dhambi zao binafsi zingeliendelea kuwepo, ila kwa kuja kwa Yesu Kristo, hatia yao iliongezeka kwa kumkataa mwokozi wao aliye Bwana wa utukufu. Mtu anayesikiliza injili ya Kristo naye akakosa kuamini, ni sawa na Yuda Iskariote aliyekuwa uweponi mwake, lakini akakataa kuamini. Kumkana Kristo ndiyo dhambi kubwa sana. Bwana awaonya wanafunzi kuhusu jambo hili, yani kudhulumiwa, kuchukiwa na kudhiakiwa na ulimwengu, alipokuwa akinena nao kwenye sura hii ya kumi na sita. Sura hii afungua kwa maneno ya Kristo kuhusu chuki ya ulimwengu kwa hao walio wake. Neno la Mungu lasema hivi kwenye aya ya kwanza: Maneno hayo nimewaambia msije mkachukizwa. Je, msikilizaji, maneno aliyokuwa akinena kuwa amewaambia ni yapi? Maneno hayo ni yale yaliyoko kwenye sura ile ya kumi na tano. Kisha aendelea kusema hivi kwenye aya ya pili na ya tatu: watawatenga na masinagogi Naam, saa yaja atakayodhania kila mtu awauaye ya kuwa anamtolea Mungu ibada. Na hayo watayatenda kwa sababu hawakumjua Baba wala mimi. Kulingana na hili tulisomalo, Bwana hakutaka wanafunzi kuchukizwa kwa lolote lile, hasa kwa hayo yatakayowapata. Mara nyingi huwa ni kawaida kwa waanzilishi na viongozi wa mashirika kusema maneno yanayowafanya watu kuona kuwa siku za usoni za shirika lile ni ya utukufu na ufanisi. Rafiki, hiyo ndiyo njia ya ulimwengu kutangaza kila aina ya faida waipatayo na kujaribu kupuuza magumu yanayohusu shirika lile. Hakika Bwana wetu alikuwa tofauti sana. Licha ya ahadi tuipatayo kwenye sura ya 14 kuwa aenda kutuandalia makao, atujulisha moja kwa moja kwamba maadamu tupo hapa ulimwenguni ni lazima kupitia magumu na kuyaacha mengi. Alisema kwamba Mbweha wana mashimo na ndege wana viota vyao, ila yeye mwenyewe hana mahali pa kulaza kichwa chake. Kwa hiyo, iwapo tutamfuata, sharti kuubeba msalaba wetu na kumfuata. Elewa msikilizaji ya kuwa Bwana hakusema tuubebe msalaba wake, bali msalaba wetu. Kila mtu ni lazima kubeba msalaba wake. Naam, tukidhulumiwa na kuteswa hapa duniani, basi tutatawala naye. Yeye alikuwa mtu wa simanzi, mtu ajuaye huzuni. Nao wanafunzi wake watakuwepo katika ulimwengu, ila wao si wa ulimwengu. Kwa sababu hiyo, ulimwengu utawachukia. Hakuahidi hata wakati mmoja kwamba mambo yatakuwa rahisi kwa wale wanaomwamini hapa ulimwenguni. Sasa kwa zaidi ya miaka elfu mbili kanisa lililodai kuwa litauchukua ulimwengu kwa ajili yake halijatimiza malengo hayo. Badala ya kumhubiri Kristo wao wamepamba dini kusudi ulimwengu uvutwe. Hilo, msikilizaji, ndilo twaliona likiendelea katika sehemu nyingi sana katika makanisa. Kanisa nasikitika kwamba limetelemka hata kufikia kiwango cha ulimwengu kwa daila ya kutaka kuwahubiri walimwengu na kuwaleta kwake Kristo. Mungu atusaidie sana, kwa kuwa yeye ndiye aliye na njia ya kuwaleta watu kwake Kristo. Kwa ufahamu wako unapoliamini neno la Mungu kama lilivyo utakutana na wengi wasiolipenda hata humo kanisani. Ndiposa Yesu atuambia kuwa ametuasa kuhusu hayo kusudi yanapotendeka tusijikwae. Na kama vile maneno haya yaliwaimarisha wanafunzi wakati ule ndivyo yalivyo kwetu hata sasa. Aliwapenda upeo hata kwa kuwajulisha hayo yatakayotendeka mara atakapoondoka Bwana. Afahamu ni yapi unayoyapitia ndugu yangu. Kwa hivyo mtumaini katika yote. Alijua kuna wakati huo ambapo atachukizwa hata naye, kama vile ilivyokuwa kwa Petro aliyemkana. Ila maneno aliyowaambia ilikuwa ya kuwatia nguvu, kusudi wasimame wima katika imani. Nami nakuambia hivi ndugu yangu, ya kuwa neno hili unalolisikiliza ndilo litakusaidia katika kila hali, maana ndivyo Mungu akusudia uimarishwe. Chimbuko la chuki ya ulimwengu dhidi ya waumini katika Kristo ni kwa kuwa hawakumjua Baba wala huyo Yesu Kristo. Na kama alivyonena Kristo, muumini halisi atachukiwa na ulimwengu katika kila hali. Kwenye aya ya nne, neno la Mungu laendelea likitwambia hivi: lakini nimewaambia hayo ili makusudi saa ile itakapokuja myakumbuke ya kuwa mimi naliwaambia. Sikuambia hayo tangu mwanzo kwa sababu nalikuwa pamoja nanyi. Bwana kwa kuwapenda hawa walio wake awaambia kuwa yote anayowaambia sasa ni kwa kuwa hatakuwa pamoja nao zaidi. Haya aliyefanya kusudi wawe na utayari kwa lolote lile. Bwana aliwaandaa kwa yajayo. Na ndivyo, msikilizaji, daima Bwana huwaandaa walio wake kwa sababu ya siku zijazo. Ufahamu huu ni vyema ukuongoze katika kila hali, hasa kukaa katika uwepo wake Mungu na kujifunza kutoka kwake. Hakuna njia ya kuimarisha na kusalamisha imani yako isipokuwa kulisoma neno hili la Mungu, maana Kristo atuzungumzia na kutuonya kuhusu mengi zaidi kwenye neno hili. Sababu kuu ya Biblia kuwa tofauti na vitabu vinginevyo vya kidini ni kwa kuwa kuna msaada wa mara moja toka kwenye maandiko haya matakatifu. Mpendwa, kwa kulisoma neno hili utajua yale yanayokupasa na zaidi kukusogeza karibu na Mungu kwa ushirika wa dhati Mungu wetu kwenye chuo cha nabii Isaya sura ya 66 kwenye mstari wa kwanza na wa pili, asema hivi. Bwana asema hivi, mbingu ni kiti changu cha enzi na dunia ni mahali pa kuweka miguu yangu. Mtanijengea nyumba ya namna gani? Na mahali pangu pa kupumzika ni mahali gani? Maana mkono wangu ndio uliofanya hivi vyote vitu hivi vyote vikapata kutokea, asema Bwana lakini mtu huyu ndiye nitakayemwangalia, mtu aliye mnyonge, mwenye roho iliyopondeka, atetemekapo asikiapo neno langu. Hapa ndipo kuna utofauti wa kila alisikiaye neno la Mungu na kutetemeka. Huyo ndiye atakaa na Bwana, yaani kuwa na ushirika wa dhati naye. Tafuta kuwa karibu na Bwana katika kila hali, hasa kwa njia ya maombi na kulisoma neno hili na kulitenda. Kwa kufanya hivyo utakuwa wajiandaa kwa lolote lile, maana utakuwa karibu na Mungu na wakati wote utakapomwita atakuitikia. Twasoma hivi kwenye aya ya tano ya kitabu hiki cha Injili ya Yohana sura ya 16. Hebu sikiliza: lakini sasa mimi naenda zangu kwake yeye aliyenipeleka, wala hakuna mmoja wenu, wala hakuna mmoja wenu aniulizaye unakwendapi? Huenda ndugu msikilizaji, waweza kusema kuwa Petro alikuwa ameuliza kule aendako kama vile ilivyo kwenye sura ya kumi na nne, lakini swali lake wakati huo lilikuwa la kitoto. Hasa kile alichokuwa na maana nacho hapa ni kwamba hakuna hata mmoja miongoni mwao aliyefahamu hayo yaliyokuwa karibu kutendeka. Mambo ya kirohoni hawakuyatambua. Kwenye aya ya sita, neno la Mungu laendelea kutwambia hivi: ila kwa sababu nimewaambia hayo huzuni imejaa mioyoni mwenu. Wanafunzi, ndugu msikilizaji, walipofahamu kuwa Bwana ataondoka na kuwaacha walijawa na huzuni. Hili lililotendeka ni jambo linalokuhitaji kama Mkristo kujiepusha nalo kwa vyovyote vile. Mara chochote kitendekapo katika maisha ya wa waumini wengine huwa rahisi uchungu kuingia katika moyo. Mwandishi wa kitabu cha Waebrania kwenye sura ya 12 aya ya 15 asema hivi mkiangalia sana mtu asiipungukie neema ya Mungu, shina la uchungu lisije likachipuza na kuwasumbua na watu wengi wakati wakatiwa unajisi. Kwa hilo si mara moja, ndugu msikilizaji, nimewaona wengine wametoka katika ushirika wa watu wa Mungu kwa sababu ya mmoja aliyemkwaza. Haikupasi kama mtoto wa Mungu kuishi kwa jinsi hiyo. Ni vyema ujue hili, ya kuwa Mungu unayemtumai ni mwenye uwezo na afahamu kila anachotenda. Wale wana wa Israeli walipofikiri kuwa yote yamefika mwisho walipokuwa kule utumwani Babeli, hivi ndivyo Mungu alivyowanenea: maana nayajua mawazo ninayowawazia ninyi, asema Bwana, ni mawazo ya amani, wala si ya mabaya, kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho. Mpendwa, kwa lolote linalotendeka, haya ndiyo mawazo ya Mungu kutuhususie watoto wake. Tena kwenye chuo cha Nabii Isaya asema hivi kwenye sura ya 55 mstari wa 8 hadi 11: maana mawazo yangu si mawazo yenu, wala njia zenu si njia zangu, asema Bwana. Kwa maana kama vile mbingu zilivyo juu sana kuliko nchi, kadhalika njia zangu zi juu sana kuliko njia zenu, na mawazo yangu kuliko mawazo yenu. Maana kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni, wala hairudi huko, bali huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichipuza, ikampa mtu apandaye mbegu na mtu alaye chakula ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu; halitanirudia bure, bali litatimiza mapenzi yangu, nalo litafanikiwa katika mambo yaliyo niliyolituma. Naam, hayo ndiyo maneno ya Mungu kwako, ewe msikilizaji wangu. Kila analokuwazia Bwana, haidhuru ugumu uliopo na hali ya kuvunja moyo, mawazo yake ni mema kwako. Usiruhusu lolote likuondoe kwenye kweli hii. Mara nyingi shetani ametumia mbinu ya kuwavunja watoto wa Mungu mioyo kwa sababu ya mambo ya muda, ila Mungu ataka ufahamu kuwa kuna zaidi ya hilo ulio nalo, kwa kuwa hayo yasiyoonekana ni ya kudumu, nayo na ndiyo ya kiroho. Isitoshe, iwapo tutapata mateso na magumu katika miili hii, utukufu utakaofunuliwa kwetu ni mkuu sana. Mtume Paulo kwenye kitabu cha Warumi sura ya nane aya ya kumi na nane asema hivi kwa maana na yahesabu mateso ya wakati huu wa sasa kuwa si kitu kama utukufu ule utakaofunuliwa kwetu. Hili, ndugu yangu, ndilo tumaini lako kama mtoto wa Mungu. Maana mambo hayaishii hapa ulimwenguni, kuna jambo kuu zaidi linalokusubiri iwapo utasimama wima katika hilo ambalo umefunuliwa na Mungu kwenye maandiko haya. Naamini kwamba licha ya yote yaliyokupata, shauku la moyo wako itakuwa ni kumsubiria Bwana atende hilo analokusudia katika maisha yako, maana akupenda upeo. Kwenye aya ya saba, neno hili la Mungu laendelea kutwambia hivi: lakini mimi nawaambia iliyo kweli, yawafaa ninyi mimi niondoke. Kwa maana mimi nisipoondoka, huyo msaidizi hata kuja kwenu, bali mimi nikienda zangu nitampeleka kwenu. Wanafunzi hawakufahamu kuwa iliwafaa wao iwapo Kristo ataondoka. Je, kwa nini iwe hivyo? Sababu zipo kadhaa. Kwanza, ni wazi kuwa hilo alilokuja kutenda alilifahamu vyema, nalo ni kuja ulimwenguni ili afe kwa ajili ya walimwengu. Asema, kwa maana mwana wa Adamu hakuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi. Hayo ni maandiko yaliyoko kwenye kitabu cha Injili ya Marko sura ya kumi aya ya 45. Mara alipomaliza kazi hii ilikuwa lazima kwake kurudi kwa baba aliyemtuma kisha sababu ya pili ni kwamba alipokuja hapa duniani alitoa namna ya mwanadamu akatoa mwili kama wetu mungu yu kila mahali ila kwa kuutoa mwili alijiwekea mipaka ya kuwepo kwenye sehemu moja kwa wakati mmoja kwa lugha nyingine ni kwamba iwapo bwana angelikuwepo hapa ulimwenguni katika mwili hangelikuwa nawe hapo ulipo na pia kuwa nami hapa Ndiposa awaambia kuwa atamtuma Roho Mtakatifu kwao. Roho Mtakatifu yu kila mahali, yu pamoja nami hapa kama vile yu pamoja nawe hapo ulipo. Lakini kwa kuwa alirudi kwa Baba, alimtuma huyo Roho Mtakatifu, naye yu pamoja nasi na kila muumini popote alipo. Yeye ndiye mfariji, mshauri, kiongozi na mwalimu wetu, naye akaa ndani yetu kwa kuwa sisi tu hekalu lake. Kwa ufahamu huo, ndugu msikilizaji, ni vyema kutafakari hili ambalo Kristo alinena nasi kupitia kwenye maandiko haya. Kile ambacho ulimwengu watafuta ni huyo atakayeleta faraja, tumaini na pia huyo wa kuegemewa. Lakini wewe kama mtoto wa Mungu, tazama, Mungu alikuwa akikwazia mema, Mungu aendelea kukwazia mema, maana alimtuma roho wake mtakatifu kusudi awe pamoja nawe ili akufariji katika kila jambo. Watu wametafuta faraja katika dini zao, wametafuta faraja katika matendo mema, wametafuta faraja katika mali, katika fedha, katika sifa, katika siasa. Lakini hayo yote hayajaleta faraja maishani mwao. Watu wengi wametenda mambo ya ajabu ajabu, kusudi wapate ile faraja. Lakini ndugu yangu, kama vile tumesoma maandiko Neno la Mungu li wazi kabisa ya kuwa faraja haitoki kwenye sehemu nyingine yoyote ile. Faraja yatoka kwake Roho wa Mungu, naye huyo hukaa tu na wale wanaomwamini Kristo. Neno la Mungu kwenye Wakorintho wa kwanza sura ya tatu aya ile ya kumi na sita li wazi kabisa kutuambia kuwa miili yetu ni hekalu lake Mungu na Roho wa Mungu anakaa ndani yetu. Hivyo ni kusema kwamba wewe msikilizaji, kwa kuwa umemwamini Kristo, Roho wa Mungu anakaa ndani yako Hauhitaji mambo mengine ya kukusaidia upate faraja, kwa kuwa unaye huyo aliyemfariji katika maisha yako, nawe wahitaji kumtegemea siku zote. Huyo roho wa Mungu ndiye atakayekusaidia katika kila hali, ndiye atakayekuinua na kukuelekeza katika hayo ambayo wahitajika kuyafuata. Yote haya ni kwa kuwa ulimwengu utakuchukia kwa sababu wewe ni wa Kristo, kama vile ilivyo mara nyingi mtu anaponena jambo lolote la dini watu hawasumbuki hata kidogo, lakini mara moja unaponena habari kuwa wewe ni Mkristo au wewe wamwamini Yesu Kristo kuwa ni mwana wa Mungu, utapata kwamba ni kana kuwa umeebua hisia zisizo za kawaida miongoni mwa watu. Nilipokuwa nikitazama runinga hivi karibuni, nilisikia habari za mtu mmoja aliyekuwa akisema kwamba hakuna ushahidi wowote ya kuwa Yesu Kristo alikuwepo katika historia. Jamani, watu wanamchukia Yesu Kristo, si kwa sababu hakuwepo katika historia, maana ukweli wa mambo ni kwamba alikuwepo. Msingi wa wao kumchukia ni kwa kuwa hayo aliyoyanena kwa kuwahusu ni kweli kabisa. Iwapo wewe waamini kuwa kuna nchi iitwayo Afrika Kusini, nawe haujaifikia bali waamini tu, hivyo ndivyo ilivyo kwa habari za Yesu Kristo katika ulimwengu wote. Unapotazama kwenye historia, unapoangalia sehemu zozote zile, utapata kwamba Yesu Kristo alikuwepo na akatenda haya yote ambaye neno la Mungu latajia, na pia hata sasa aendelea kutenda hayo ambayo alisema kuwa atayatenda. Ndugu yangu, itakuwaje kwamba huyo asiyekuwepo katika historia kuendelea kutenda hayo ambayo yashuhudiwa moja kwa moja kwamba hakika mwanadamu hawezi kuyatenda? Hilo ni thibitisho kwamba ulimwengu wamchukia Bwana Yesu Kristo kwa sababu ya hayo ambayo ameyanena kuhusu ulimwengu. Sishangazwi hata kidogo kwa lolote ambalo mwanadamu atenda, kwa kuwa Yesu tayari alikwisha kunena kuwa yote watakayowatendea itakuwa ni kwa msingi kwamba hawamjui Baba wala hawamjui Yesu Kristo. Ndugu yangu, hilo naamini ya kwamba ni jambo unaloliona kila kuchao katika baadhi ya mataifa ulimwenguni. Wakristo hawaruhusiwi kukutana wala kushiriki imani yao au kusema kuwa wao ni Wakristo, na iwapo itakuwa hivyo, utapata kwamba wadhulumiwa na kuteswa katika kila hali. Yote hayo Kristo aliyanena kabla yatendeke. Je, wewe wafikiria nini kwa habari za Kristo iwapo wawachukia hao wanaomwamini Kristo? Fahamu ya kuwa hilo ni jambo ambalo Kristo alinena tangu zamani, ndiposa hata ukiwachukia wao waendelea kukupenda na waendelea kukuombea kusudi uifikie kweli, kweli ya Mungu ambaye ni Yesu Kristo aliyekuja hapa ulimwenguni ili atoe uhai wake kuwa fidia yako mbele za Mungu. Kwa hivyo lolote utakalotenda litakuwa la kutimiza maandiko. Je, lile unalotenda li katika hali gani? Je, waegemea upande ule wa wale wanaomchukia Kristo na kuwachukia Wakristo au wewe utaungana na kristo kwa kumjua baba na kumjua kristo ambaye kumjua ni uzima wa milele rafiki yangu hakuna njia nyingine ambayo waweza kukwepa swala hili maana jambo ni moja tu aidha utamwamini yesu kristo kuwa ni bwana na mwokozi wako au utamkana na kumchukia na kuna jambo lingine nisilotaka ukose kufahamu ya kwamba unapokosa kumwamini kristo unapomkana bwana yesu kristo una maana ya kusema ya kuwa unampokea kama hakimu wako na mhukumu wako, kwa kuwa ulimwengu wote jinsi ulivyo umehukumiwa. Maana sote tumetenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa Mungu. Lakini habari njema ni kwamba twafanyika haki bure tunapomwamini Bwana Yesu Kristo. Je, utaendelea katika hali yako hadi lini? Ni vyema wewe kama binadamu aliyepewa busara na Mungu Kufanya uchunguzi wa hiyo imani yako na kujiuliza iwapo kwa hakika utafikia huko uendako au huko unakoamini kwamba utaenda baada ya kufa. Utakapofanya hivyo, naamini ya kwamba Mungu atakusaidia, Mungu atakuwezesha ufahamu kweli, nawe ukumbatie kweli iliyo katika Yesu Kristo na kumwamini kwamba ndiye mwokozi wako. Na kwako, mtoto wa Mungu, nitakuomba utulie, ujipe moyo katika yote, maana yeye aliyekuita ni mwaminifu, naye atakusaidia katika kila hali na kukuwezesha katika yote uyaonayo kuwa ni magumu na yenye kutia hofu. Bwana mwenyewe ameahidi kwamba yu pamoja nasi hadi mwisho wa dhahari. Penginepo kwenye chuo cha nabii Isaya asema hivi, ya kuwa ijapokuwa utapita katika maji hayatakugharikisha wala moto hautakuramba. Ndugu yangu, huyo ndiye Mungu unayemwamini. Kwa hivyo endelea kumtumaini nawe utakuwa na amani ipitayo fahamu zote na nia za kibinadamu. Na tuombe. Baba mfalme, katika jina la Yesu Kristo, twalibariki jina lako na kulitukuza na kulienua siku hii ya leo kwa ajili ya haya ambayo tumejifunza. Asante Bwana kwa neno lako litupalo nguvu na uwezo wa kuendelea kuishi jinsi unavyotuhitaji tuishi, na zaidi ya yote, kutuimarisha katika imani, na pia kutupa nguvu ya kustahimili yote yanayotupata, yaliyo magumu, yenye dhuluma, yenye dhihaka na machungu. Namwombea ndugu yangu msikilizaji, ya kuwa kutokana na mafundisho ya leo, utasimama pamoja naye, utamsaidia katika kila hali, aendelee kufahamu ya kuwa wewe uliyemwita ni mwaminifu, na yote uliyoyaahidi utayatenda kwa utukufu wa jina lako. Naamini kwamba utamsaidia asome neno lako na kuyatia moyoni haya ambayo umemnenea kwa kuwa wewe, Mungu, umemjali si leo tu, bali hata kule nyuma, wakati ule ambapo hakuwa amezaliwa, wewe ulimfahamu na ukamwita kwa jina lake. Na hivyo, Bwana, utaendelea kuwa ngome yake katika maisha haya. Haya najua kuwa utayatenda, kwa kuwa nimeyaomba katika jina la Yesu Kristo aliye Bwana na mwokozi wetu, amen. Rafiki yangu, Bwana Mungu akubariki sana na aendelee kukutunza unapoendelea kujitunza katika neno lake na pia kuimarika katika imani kwa kushiriki na wenzio imani hii yenye uzima, imani yenye tumaini katika ulimwengu usio na tumaini. Neema ya Mungu na amani yake Yesu Kristo iwe na roho yako hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho. Mimi ni mchungaji wako Jofre Wanjala Muni Yalo. Na neno litaendelea. Mapenzi ya Mungu katika maisha yetu yazidi kudhihirika kupitia neno lake. Natumai umebarikiwa. Swali lolote kuhusu somo hilo, tuko tayari kulipokea. Tutumie barua kupitia anwani hii, kwa mtayarishi Kipindi cha neno Trans World Radio, sanduku la posta ni 21514, kisha andika code namba ambayo ni 00505, Nairobi, Kenya. Msaada wako katika kipindi hiki unadhaminiwa sana, ndiposa twa kuomba ushirikiane nasi kifedha ili kukieneza kipindi hiki. Andika hundi yako au mani oda kwa Transworld Radio, kisha utumie anwani niliyokupa ili utufikishie. Ungana nasi kwenye kipindi kijacho, ambapo mchungaji ataendelea na somo kutoka sura ya 16 aya ya 8 hadi ya 28. Mungu akulinde hadi wakati huo. Mimi ni Dada Pamela Omodo, mwenyeji wako. Neno litaendelea.